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TAARIFA KWA UMMA 

UKAMATAJI WA KILO 16.643 ZA DAWA ZA KULEVYA 

Dar es Salaam, 07 Disemba, 2022 

Katika kipindi cha mwishoni mwa mwezi Novemba 2022, Mamlaka ya Kudhibiti na 

Kupambana na Dawa za Kulevya (DCEA) ilifanikiwa kukamata jumla ya kilo 16.643 za 

dawa ya kulevya zikijumuisha kilo 15.19 za heroin, gramu 655.73 za cocaine na 

gramu 968.67 za Methamphetamine zilizowahusisha jumla ya watuhumiwa saba.  

Ukamataji wa kilo 15.19 za dawa za kulevya aina ya heroin zilizowahusisha watuhumiwa 

watatu ni mwendelezo wa operesheni zilizopita. Watuhumiwa hawa ni washirika wa 

Kambi Zuberi Seif na wenzake waliokamatwa wakiwa na kilo 34.89 za heroin katika 

operesheni ya mwanzoni mwa mwezi Novemba 2022.  

Watuhumiwa hao watatu ni  Suleiman Thabit Ngulangwa (36), mfanyabiashara na 

mkazi wa Salasala, Sharifa Seleman Bakar (41), mkazi wa Maji matitu - Mbagala na 

Farid Khamis Said (22) mkazi wa Maji matitu – Mbagala, wote ni wakazi wa Dar es 

Salaam. 

Watuhumiwa wengine wanne (4) walikamatwa wakiwa na gramu 655.75 za cocaine na 

gramu 968.67 za Methamphetamine. Walikamatwa wakiwa kwenye harakati za 

kusafirisha dawa hizo za kulevya kwenda nje ya nchi. Watuhumiwa hao wanne ni 

Hussein Rajab Mtitu (28) anayejulikana pia kama Chodri Mohamed mfanyabiashara na 

mkazi wa Kibonde maji, Mbagala, Jaalina Rajab Chuma (31) anayejulikana pia kama 

Jaalina Mohan mjasiriamali na mkazi wa Tandika, Shabani Abdallah Said (36) mkazi wa 

Kilimahewa, Tandika, hawa pia ni wakazi wa Dar es Salaam, pamoja na Irene Dickson 

Mseluka (39) mfanyabiashara na mkazi wa Ndala Shinyanga. Watuhumiwa wote 
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wanaendelea kuhojiwa na watafikishwa mahakamani mara baada ya taratibu za 

kiupelelezi kukamilika. 

Kutokana na kuimarika kwa udhibiti wa dawa za kulevya nchini, wahalifu wa dawa za 

kulevya wamekuwa wakibuni mbinu mbalimbali ili kufanikisha uhalifu wao. Hata hivyo, 

Mamlaka iko macho na inaendelea kukabiliana na mabadiliko ya mbinu hizo. Aidha, 

tunashirikiana  na makampuni ya usafirishaji wa vifurushi, vyombo vyote vya ulinzi na 

usalama na wadau wengine katika udhibiti na mapambano dhidi ya dawa za kulevya ili 

kukabiliana na mbinu mpya za usafirishaji na uuzaji wa dawa za kulevya. 

Imetolewa na, 

 

Florence Khambi 

Mkuu wa Kitengo cha Mawasiliano Serikalini 

Mamlaka ya Kudhibiti na Kupambana na Dawa za Kulevya 

 


